Kính Chiếu Hậu Không Đạt Chuẩn Bị Phạt Bao Nhiêu?

     Theo Điểm a, Khoản 1, Điều 17, Nghị định 46/2016/NĐ-CP quy định phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng đối với người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm điều khiển xe không có kính chiếu hậu bên trái người điều khiển hoặc có nhưng không có tác dụng.

kính chiếu hậu

   
      Như vậy, nếu người điều khiển phương tiện chỉ lắp kính chiếu hậu bên trái xe mà không lắp kính bên phải xe sẽ không bị CSGT xử phạt. Tuy nhiên, trường hợp người điều khiển phương tiện có lắp kính chiếu hậu bên trái xe nhưng gương không có tác dụng thì vẫn có thể bị CSGT xử phạt vi phạm hành chính về hành vi này.

kính chiếu hậu


Thông Tin Đến Các Xmasker!

- Đặt hàng online, giao hàng tận nơi trên toàn quốc.
- Sản phẩm của Xmask chất lượng đảm bảo.
Với nhiều năm kinh nghiệm, chúng tôi mong muốn mang lại những sản phẩm với chất lượng tốt nhất cho quý khách hàng.
HOTLINE: 1900.6431 - 0888.149.149

BÀI VIẾT CÙNG CHUYÊN MỤC